TVB Việt Nam

Quên mật khẩu
 Đăng ký
Xem: 7892|Trả lời: 12

Tân Bao Thanh Thiên - Giấc Mộng Hoàng Kim - 00/13 - HTV7 Thuyết Minh

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 26-6-2012 23:19:46 | Xem tất |Chế độ đọc
TÂN BAO THANH THIÊN - GIẤC MỘNG HOÀNG KIM

Số tập: 13
Nhà sản xuất: Trung Quốc
Diễn viên:

Kim Siêu Quần trong vai Bao Thanh Thiên
Hà Gia Kinh trong vai Triển Chiêu
Phạm Hồng Uyên trong vai Công Tôn Sách

Poster: Minh Khuê
Upload: Minh Khuê
Audio: HTV7
Format: MKV
Video size: 720X576

Ghi chú:
Các bạn Thân mến . Mình đã tìm kiếm trên mạng.chỉ thấy 3 Phần . Đả Long bào , kiếp thông phán và Ngựa bạch long
Phim này cũng đã từng chiếu trên truyền hình hà nội và VTC9 , HTV  và được phát lại trên nhiều đài địa phương khác
  Đây là tác phẩm số 2 . Mong được sự giúp của Admin và các bạn để hoàn thành bộ phim này.
  Vì do phim mình phải  lồng lại Logo của TVB.LVL.VN và làm cho xong bộ bạch ngọc đường truyền kỳ nên bộ phim này tiến độ hơi chậm mong các bạn thông cảm
Tóm tắt nội dung phim :
           Phần phim “Hoàng Kim Mộng” (13 tập)
Điền Thanh và cha là thợ tìm kiếm mỏ quặng. Sau khi hai cha con phát hiện ra một mỏ quặng mới, cha anh đột nhiên bị sát hại. Điền Thanh bị quân lính bịt kín mắt và dẫn tới khu khai thác vàng làm khổ sai. Vì muốn báo thù cho cha và cứu những người dân đang bị lao động tại nơi này, Điền Thanh đã dày công tìm kiếm bằng chứng và lên kế hoạch trốn thoát khỏi bãi vàng.
Dưới sự giúp đỡ của những người bạn, anh đã trốn tới phủ Khai Phong để nhờ Bao Công phá án. Ngay lập tức, Bao Công phái Hộ vệ Triển Chiêu tới Thanh Châu dò la tình hình. Sau đó, ông lấy cớ đến thăm người bạn cũ là Sài Vương gia đang cư ngụ tại đây đến giám sát điều tra. Nhưng không ngờ, chính con trai của Sài Vương gia là Sài Ngọc lại là người chủ mưu cấu kết với quan phủ để khai thác vàng, phục vụ cho mưu đồ tạo phản, giành lại ngai vàng cho dòng họ Sài. Bao Chửng rơi vào tình thế khó xử giữa tình bằng hữu và lẽ công.

Giới thiệu phim :

Trong khi chờ đợi phim này mời các bạn xem tác phẩm đầu tay của mình
http://tvb.vn/forum.php?mod=view ... mp;extra=#pid475538

Download:
Đang lồng logo và upload trong thời gian sắp tới
Đăng lúc 27-6-2012 02:12:26 | Xem tất
Phim này có tất cả 5 phần, phần bạn up là P3 gồm 7DVD.Diễn viên chính trong phần này là Tôn Diệu Oai, Trần Ngạn, Lưu Hành Vũ...và phần này ko có Trào Hạo Dân đóng.Một chút thông tin phim cho bạn.
 Tác giả| Đăng lúc 27-6-2012 07:24:53 | Xem tất
Vivian gửi lúc 27-6-2012 02:12
Phim này có tất cả 5 phần, phần bạn up là P3 gồm 7DVD.Diễn viên chính trong phần này l ...

Mình biết rồi.Nhưng Đài TH hà nội chiếu ko theo thứ tự.Mà bạn có DVD sao ko up lên cho mọi người xem vậy.Hay giữ làm của riêng?Đĩa của mình là đĩa gốc của Phương nam phim.nó có ghi rõ Phần 3 trên bìa.Mình xếp theo thứ tự của đài TH
Đăng lúc 27-6-2012 08:20:44 | Xem tất
Topic bạn lập hơi bị rối tí, poster 1 cái thôi là dc rồi bạn. Để mình lập thử mẫu cho bạn nhé:

Tiêu đề:  Tân Bao Thanh Thiên (Phần 3: Giấc Mộng Hoàng Kim) - Đài Loan - 00/13 - HTV7 Thuyết Minh

Phần Topic:

TÂN BAO THANH THIÊN - PHẦN 3: GIẤC MỘNG HOÀNG KIM (2008)

Số tập: 13
Nhà sản xuất: Đài Loan
Diễn viên:

Kim Siêu Quần trong vai Bao Thanh Thiên
Hà Gia Kinh trong vai Triển Chiêu
Trần Hạo Dân...

Tóm tắt nội dung phim:
           Phần phim “Hoàng Kim Mộng” (13 tập)
Điền Thanh và cha là thợ tìm kiếm mỏ quặng. Sau khi hai cha con phát hiện ra một mỏ quặng mới, cha anh đột nhiên bị sát hại. Điền Thanh bị quân lính bịt kín mắt và dẫn tới khu khai thác vàng làm khổ sai. Vì muốn báo thù cho cha và cứu những người dân đang bị lao động tại nơi này, Điền Thanh đã dày công tìm kiếm bằng chứng và lên kế hoạch trốn thoát khỏi bãi vàng.
Dưới sự giúp đỡ của những người bạn, anh đã trốn tới phủ Khai Phong để nhờ Bao Công phá án. Ngay lập tức, Bao Công phái Hộ vệ Triển Chiêu tới Thanh Châu dò la tình hình. Sau đó, ông lấy cớ đến thăm người bạn cũ là Sài Vương gia đang cư ngụ tại đây đến giám sát điều tra. Nhưng không ngờ, chính con trai của Sài Vương gia là Sài Ngọc lại là người chủ mưu cấu kết với quan phủ để khai thác vàng, phục vụ cho mưu đồ tạo phản, giành lại ngai vàng cho dòng họ Sài. Bao Chửng rơi vào tình thế khó xử giữa tình bằng hữu và lẽ công.

Poster: Minh Khuê
Upload: Minh Khuê
Audio: HTV7
Format: MKV
Video size: 720X576
Ghi chú:
Các bạn Thân mến . Mình đã tìm kiếm trên mạng.chỉ thấy 3 Phần . Đả Long bào , kiếp thông phán và Ngựa bạch long
Phim này cũng đã từng chiếu trên truyền hình hà nội và VTC9 , HTV  và được phát lại trên nhiều đài địa phương khác
  Đây là tác phẩm số 2 . Mong được sự giúp của Admin và các bạn để hoàn thành bộ phim này.
  Vì do phim mình phải  lồng lại Logo của TVB.LVL.VN và làm cho xong bộ bạch ngọc đường truyền kỳ nên bộ phim này tiến độ hơi chậm mong các bạn thông cảm
Download:
Link .....  (Dấu .....là link mà bạn chọn để upload).

Mẫu topic thì bạn xem lại mẫu tại đây nhé. Rất cám ơn bạn đã tích cực đóng góp cho forum.
Đăng lúc 27-6-2012 14:29:32 | Xem tất
minhkhue gửi lúc 27-6-2012 07:24
Mình biết rồi.Nhưng Đài TH hà nội chiếu ko theo thứ tự.Mà bạn có DVD sao ko up lên  ...

Mình ít xem mấy đài phía Bắc nên ko biết họ chiếu thế nào.Mình cũng có đĩa gốc của cả 5 phần.Mấy cái up phim mình đâu có biết thì làm sao mà up phim lên được.Phim của mình trên forum đều có người up hết rồi nên giữ làm của riêng làm gì.
Đăng lúc 13-7-2012 09:57:09 | Xem tất
Mình cũng có full bộ này, bạn nói tên 3 phần mà bạn đã có ra đi, mình sẽ up lên những phần còn thiếu.
Đăng lúc 7-10-2012 21:44:25 | Xem tất
Rất mong các bạn chia sẻ bộ này co mọi người cùng xem , xin đa tạ nhiều à
Đăng lúc 6-12-2012 08:29:02 | Xem tất
Phim này chắc hay lắm! Cho mình đặt một vé xem phim hay nha
Đăng lúc 20-12-2012 13:34:59 | Xem tất
Đặt 1 ghế ngồi hóng. đợi phim ra lò
Đăng lúc 13-1-2013 20:59:47 | Xem tất
ủng hộ chủ rạp, thích nhất bao công
Đăng lúc 22-1-2013 04:16:08 | Xem tất
trơi ơi phim không có thì đóng topic cho rồi đi mà  , cứ để hoài không chịu chia sẻ cho người ta xem gì hết
Đăng lúc 7-9-2013 21:36:19 | Xem tất
Sao cả năm r mà k thấy tập nào :(
Đăng lúc 23-11-2013 22:22:36 | Xem tất
phim rat la hay,thanks
Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc điểm

Phim Tuổi Thơ|Phòng tối|Lưu trữ|TVB Việt Nam

GMT+7, 1-11-2014 14:59